Menene tashoshi akan kayan aikin waya?

Waya Harness Tashar

Wire-terminals Terminals wani abu ne da ake buƙata don kafa haɗin lantarki ko lantarki a cikin kayan aikin waya.Terminal na'urar lantarki ce wacce ke kawo karshen madugu zuwa kafaffen matsayi, tudu, chassis, da sauransu, don kafa wannan haɗin.Gabaɗaya an haɗa su da ƙarfe ko gami, amma akwai wasu kayan aikin da ake samu kamar carbon ko silicon.

 

Nau'in Tasha

Tashoshi suna zuwa da ƙira, siffofi da girma da yawa.Su ne sanannun fil a cikin mahalli masu haɗawa waɗanda ke ba da wutar lantarki ko lantarki don amintaccen haɗin.Akwai ƙarewa da ake amfani da su don haɗa fil ko soket zuwa mai haɗa shi - ko waya ne ko alamar PCB, misali.Nau'in tasha sun bambanta, kuma.Maiyuwa su kasance masu gurgunta hanyoyin haɗin gwiwa, haɗin da aka siyar, da latsa-daidai a cikin mai haɗa kintinkiri ko ma naɗa waya.Hakanan suna zuwa da sifofi da yawa kamar zobe, spade, ƙugiya, cire haɗin kai da sauri, harsashi, tashoshi da tuta.

 

Zaɓan Madaidaitan Tashoshin Harshen Waya

Zaɓin ƙarshen zai dogara ne akan ƙirar ku da aikace-aikacenku gaba ɗaya.Misali, ana iya rufe su ko kuma ba a rufe su ba.Insulation yana ba da kariya mai kariya, wanda ba ya aiki.A cikin matsanancin yanayi na muhalli, keɓaɓɓen tashoshi suna kare na'urar da abubuwan haɗin gwiwa daga matsanancin danshi da zafin jiki.Yawanci ana yin su ne da ko dai thermoplastic ko kunsa na polymer na thermoset.Idan ba a buƙatar kariya daga yanayin muhalli, wuraren da ba a rufe ba zaɓi ne na tattalin arziki.

Haɗin igiyar waya da tashoshi sune ainihin abubuwan da aka samo a cikin kayan aikin waya.Harshen waya, wani lokaci ana kiranta da taron waya, saitin wayoyi ne ko igiyoyi masu yawa a cikin murfin kariya ko jaket ɗin da aka haɗa su cikin kayan aikin waya guda ɗaya.Makarantun waya suna adana tsarin lantarki ko na lantarki don isar da sigina, watsa bayanai, ko wutar lantarki.Hakanan suna kare wayoyi masu ɗaure daga gogayya ta yau da kullun, lalacewa gabaɗaya, matsananciyar zafin jiki da sauran yanayin muhalli ko yuwuwar lalacewar da abin dokin zai iya fuskanta.

Ko da yake ƙirar igiyar waya na iya bambanta sosai dangane da aikace-aikace ko buƙatun tsarin, mahimman abubuwa guda uku na kayan aikin waya iri ɗaya ne.Wurin lantarki ya ƙunshi wayoyi, masu haɗawa da tashoshi.Na biyun su ne kashin bayan igiyar waya.Nau'o'in masu haɗawa da tashoshi da aka yi amfani da su a cikin kayan aikin waya kai tsaye suna ƙayyade aikin gaba ɗaya, aminci da kwanciyar hankali na kayan doki.

Kowace aikace-aikacen igiyar waya ta musamman ce kuma an tsara ta don wani aiki na musamman.


Lokacin aikawa: Maris 23-2022