Yadda za a zabi mafi kyawun kayan albarkatun kasa don tambarin karfe?

Akwai nau'ikan albarkatun da aka saba amfani da su a cikin tambarin ƙarfe.Aikace-aikacen da kanta za ta ƙayyadadden ƙayyadaddun ƙarfe waɗanda za a iya hatimi.Nau'o'in karafa da ake amfani da su wajen yin tambari sun haɗa da:

 

Garin Copper

Copper karfe ne tsantsa wanda za'a iya buga shi a cikin sassa daban-daban da kansa, amma kuma yana da amfani ga kayan aiki.Allolin jan ƙarfe sun haɗa da nau'ikan karafa irin su tagulla, tagulla, azurfa nickel, da ƙari.Wannan juzu'i yana sanya jan ƙarfe da kayan haɗin gwiwar sa wasu kayan mafi kyawun kayan hatimin ƙarfe.

 

Janar bayani

Dukkanin gami da tagulla suna da mabambantan digiri na shahararrun kaddarorin tagulla, kamar haɓaka aiki, juriya ga lalata, da halayen ƙwayoyin cuta.Alloys na Copper kuma ba su da haske kuma ba su da maganadisu.

Koyaya, jan ƙarfe da gawa na jan ƙarfe galibi suna da taushi sosai don aikace-aikacen tallafi na tushen ƙarfi ko tsari.Karfe na iya lankwasawa, fashe, ko karye cikin sauki-duk da haka, wannan laushin kuma yana saukaka samar da karfe cikin sauki.Ana iya yin alluran ƙarfe na tagulla kuma a buga su da ɗan wahala saboda rashin ƙarfi, kuma ana iya shimfiɗa su zuwa sirara, mafi kyawun wayoyi fiye da sauran ƙarfe.Ba wai kawai wannan yana da matukar mahimmanci ga aikace-aikacen lantarki da lantarki ba, yana nufin gami da jan ƙarfe na jan ƙarfe na iya ɗaukar ƙira mai sarƙaƙƙiya da ƙaƙƙarfan ƙira waɗanda ke kwafin ainihin ƙira.

 

Mabuɗin Halaye

Alamar jan ƙarfe suna da halaye na musamman waɗanda ke sanya su zama kayan aiki iri-iri don aikace-aikacen masana'antu, kasuwanci, da mabukaci.Copper da kayan aikin sa suna raba waɗannan mahimman halaye:

Juriya na lalata.Copper da jan ƙarfe ba sa lalata.Kayan yana samar da wani bakin ciki mai oxidized Layer a saman wanda ke saurin yin gyare-gyare yayin kammalawa ko ƙirƙirar matakai.Wasu allunan jan ƙarfe sun fi sauran juriya ga lalata.
Kayan ado na ado.Ana samun allunan jan ƙarfe a cikin nau'ikan launuka na zinariya da rawaya.Wannan yana sa su sha'awar lafazin gine-gine, kayan masarufi, da kayan ado.
Ƙarfe-ƙarfe na iya zama cikin sauƙi a dunkule ko a samar da su su zama sirararen wayoyi.Tagulla da tagulla suna daga cikin mafi ƙarancin ƙarfe, wanda ya sa su dace don aikace-aikacen waya da zaren ƙarfe.
Sauƙi don tsaftacewa.Ƙarshen tagulla mai santsi yana sa sauƙin tsaftacewa da tsaftacewa, musamman idan an haɗa shi da juriya ga lalata.Alloys na jan karfe kuma antimicrobial ne, wanda ya sa su zama kyakkyawan zaɓi na kayan aiki don yawancin aikace-aikacen lafiya ko abinci.
Electrical conductivity.Copper an san shi da ƙarancin juriya ga wutar lantarki.Duk da yake mafi yawan ma'adinan tagulla ba su da ƙarancin wutar lantarki, har yanzu suna iya zama mai mahimmanci a tsarin lantarki da lantarki.
Da yawa kamar su ductility, jan ƙarfe gami 'malleability sa kayan sauki aiki da.Ana iya lanƙwasa karafa cikin sauƙi ko danna su zuwa sassauƙan sifofi ko hadaddun.
Juriya ga lalacewar muhalli.Copper yana riƙe da siffarsa da halayensa yayin fallasa zuwa hasken UV, yanayin sanyi, da zafi.Ƙarfe ɗin ba zai yi karyewa ko ƙasƙanta ba saboda bayyanar muhalli gama gari.
Ƙarshe mai laushi.Alloys na Copper suna da santsi mai laushi wanda ba shi da ƙura ko m.Za'a iya sassauƙa gefunansa cikin sauƙi don sanya shi lafiya ga sassan haɗin gwiwa.
Thermal conductivity.Copper da jan karfe gami suna gudanar da zafi tare da ɗan ƙaramin juriya.Yawancin kayan dafa abinci da kayan sarrafa abinci suna da murfin jan ƙarfe na bakin ciki ko tagulla don sauƙaƙe ko da rarraba zafi.


Lokacin aikawa: Maris-05-2022